Ran Infinity

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Ran Infinity

เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แบ่งปัน บอกรัก ท้าดวล แจ้งปัญหา ได้ทุกเมื่อ ทุกเวลา

2 posters

Emotion ในเกม !!!

[PM]BlackRock
    [PM]BlackRock

Emotion ในเกม !!! Empty Emotion ในเกม !!!

ตั้งหัวข้อ  [PM]BlackRock Wed Oct 13, 2010 9:23 pm

อ๊ะ!! อ๊ะ!! นั่นแน่ ผมเชื่อเลยว่า ผู้เล่นหลายๆ คนยังไม่รู้ด้วยซ้ำไปว่าเกมนี้มี Emotion ด้วย ผมบอกได้เลยครับ เกมนีมี Emotion ให้เพื่อนๆ ได้เล่นกัน แต่เป็นคำสั่งที่ค่อนข้างยุ่งยากสักหน่อยครับ คือเราต้องพิมพ์คำสั่งลงไปในช่องสนทนาอ่ะครับ ไม่ได้มีปุ่มไอคอนให้เรากดใช้ คำสั่งต่างๆ ของ Emotion จะมีดังนี้ครับ

/greeting1 : โค้งคำนับ
    /greeting2 : โบกมือ ทักทาย
    /lauph : หัวเราะ
    /provocation : เยาะเย้ย
    /warming : ฟิตร่างกาย
    /handclap : ตบมือ
    /cheers : ชูมือเชียร์
    /trouble : แสดงท่าครุ่นคิด
    /direction1 : ชี้นิ้วไปข้างหน้า
    /direction2 : กวักมือเข้ามาหาตัว
    /awaward : มือจับศีรษะแสดงท่า นอบน้อม
    /breakdown : คอตก หมดกำลังใจ
    /question : "มีปัญหาไหม?"
    /crying : เสียใจ
    /yawning : หาว (ง่วงนอน)
    /no : ปฏิเสธ ส่ายหน้า
    /hungry : หิว
    /kiss : ส่งจูบ
    /dance : เต้นรำ

คำสั่งค่อนข้างยากหน่อยนะครับ แต่ถ้าใช้บ่อยๆ เดี๋ยวก็ชินเองล่ะครับ หุหุ อ่อ!! หากเราลืม สามารถดูได้ในเกมนะครับ โดยพิมพ์คำสั่งว่า /? เท่านั้น ก็จะมีรายละเอียดของท่าทาง Emotion ต่างๆ มาให้เราดูแล้วครับ ^o^
    MaFiA
    MaFiA

Emotion ในเกม !!! Empty Re: Emotion ในเกม !!!

ตั้งหัวข้อ  MaFiA Wed Oct 13, 2010 9:25 pm

น้องเพ่เก่งจิงๆๆๆๆ

เวลาขณะนี้ Fri May 10, 2024 12:20 pm